JIRA

YA SAMIA

N

sssssssss

Caanugy

Uzinduzi wa Treni ya

SGR Unakuja na:
Mapinduzi Makubwa Nchini
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Leo, watanzania tunajivunja kuzindua rasmi sehemu

ya kwanza ya reli ya kisasa ya Standard Gauge Railway (SGR)
chini ya uongozi wa Rais Samia Suluhu Hassan. Mradi huu
tuliousubiri kwa hamu ni hatua muhimu katika mabadiliko

ya miundombinu ya usafiri nchini, ukiwa na uwezo wa
kubadilisha uchumi na kuboresha maisha ya Watanzania.

Reli ya SGR, inayoanzia Dar es SALAAM, Morogoro na hadi
Dodoma, imejengwa kwa teknolojia ya kisasa, ikiwa na uwezo
wa kusafirisha abiria na mizigo kwa kasi zaidi na gharama
nafuu. Hii inasaidia kupunguza muda wa safari na kuleta
urahisi katika usafiri wa watu na bidhaa nchini.

Treni hiii ya umeme kama ilivyokuwa lengo la Serikali ya
Awamu ya Sita ni kuunganisha sehemu mbalimbali za nchi
na hadi kuunganisha nchi jirani, hivyo hii itaifanya nchi yetu
Tanzania kuwa katika nafasi nzuri ya kukua kiuchumi katika
ukanda wa Afrika Mashariki.
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Faida za Kiuchumi na Kijamii kupitia Reli ya SGR:

Mradi wa SGR umezalisha ajira kwa maelfu ya Watanzania,
ukichochea ukuaji wa Uchumi kwa maeneo inapopita. Pia,
unatarajiwa kupunguza gharama za usafirishaji wa mizigo,
hivyo kufungua milango zaidi kwa biashara za ndani na nje
ya nchi. Mfumo huu wa reli utaimarisha uwekezaji wa kigeni
na kuchochea ukuaji wa sekta nyingine kama vile utalii na
viwanda.

SGR imejengwa kwa kuzingatia viwango vya juu vya usalama
na teknolojia ya kisasa, ikiwa na mifumo ya usalama
Inayoendana sawa na ile inayotumiwa katika nchi zilizoendelea.
Hii inachochea amani na usafiri ulio salama na wa kuaminika
kwa abiria na mizigo, na hivyo kuboresha huduma za usafiri
nchini na bila shaka kupunguza matukio ya kiuhalifu na yasiyo
ya kiusalama kama vile ajali na za magari, wizi nk ambayo
yamekuwa kero kwa muda mrefu hapa nchini kwa usafiri

wa nchi kavu.
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Uzinduzi wa SGR ni ushahidi wa dhamira ya Rais Samia na
serikali yake katika kuleta mapinduzi ya kiuchumi na kijamii
kupitia miundombinu bora. Ni hatua inayodhihirisha uwezo
wa Tanzania katika kuboresha maisha ya watu wake na
kuweka misingi ya maendeleo endelevu kwa vizazi vijavyo.
Ni wajibu wetu sasa Watanzania kutunza miundombinu hii y
a Reli ya SGR, ili kuhakikisha rasilimali hizi zinadumu kwa
muda mrefu na kuendelea kuisadia Serikali na mapambano
dhidi ya umasikini.

Dkt Samia Suluhu Hassan kusimamia kukamilishwa kwa
utekelezaji wa mradi huu utaingia daima kwenye historia
ya maendeleo ya nchi yetu Tanzania.
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